12A5 Nguyễn Du
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

12A5 Nguyễn Du

WELCOME TO OUR CLASS

Trang ChínhPortalliTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nhút nhát...

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
bobo

bobo

Nhút nhát... Empty
Bài gửiTiêu đề: Nhút nhát...   Nhút nhát... Icon_minitimeMon 05 Nov 2007, 2:21 pm

Tình cờ đọc câu chuyện này trên mạng mình thật sự cảm động và muốn chia sẻ cùng mọi người. hãy gửi bài này cho những người mà bạn yêu quý nhất, ngay cả khi không quý mến một ai đó bạn cũng cứ gửi...chỉ để cho họ biết rằng bạn có nghĩ về họ!!!

Năm lớp 10 :

Ngồi trong lớp học anh văn, tôi chăm chú nhìn cô bé bên cạnh. Em là người mà tôi luôn gọi là bạn tốt nhất. Tôi muốn nói với em rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu vì sao...

Năm lớp 11 :

Chuông điện thoại reo, đầu dây bên kia là em. Em thút thít kể về tình yêu tan vỡ của mình và muốn tôi đến với em. Khi ngồi cạnh nhau, nhìn đôi mắt ước lệ cua em, tôi muốn nói với em rằng tôi không muốn chỉ là bạn nhưng tôi quá nhút nhát...

Năm cuối cấp :

Vào môt ngày trước đêm dạ hội khiêu vũ mãn khoá, em bước đến tủ đựng đồ của tôi. "Bạn nhảy của em bị ốm", em nói. Năm lớp 7 , chúng mình hứa với nhau là nếu cả hai đứa đều không có bạn nhảy, chúng mình sẽ đi cùng nhau như là những người bạn tốt nhất...Và chúng mình đã làm như thế. Tôi muốn nói với em rằng tôi không muốn chỉ là bạn nhưng tôi quá nhút nhát...

Ngày tốt nghiệp :

Tôi ngắm hình dáng tuyệt vời của em nổi lên như một thiên thần lúc em nhận bằng tốt nghiệp. Em đến gần tôi trong áo khoác và mũ, khóc khi tôi ôm em. Tôi muốn nói với em rằng tôi yêu em nhưng vì tôi quá nhút nhát...

Vài năm sau :

Tôi ngồi trên băng ghế dài trong nhà thờ, cô bé ấy đang làm lễ kết hôn. Tôi nhìn em bắt đầu môt cuộc sống mới với 1 người đàn ông khác. Tôi muốn nói với em rằng tôi không chỉ muốn la bạn,tôi yêu em nhưng vì tôi quá nhút nhát...tôi cũng không hiểu tại sao.

Lễ tang :

Giờ đây, tôi nhìn xuống chiếc quan tài chứa bên trong là cô bé đã từng là bạn tốt nhất của mình. Người ta đã tìm thấy quyển nhật ký của em và đây là nhũng gì em viết : "Tôi chăm chú nhìn anh và ước gì anh là của tôi, nhưng anh ko xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Tôi ước anh nói với tôi rằng anh yêu tôi. Tôi ước mình cũng có thể làm đựoc điều đó. Tôi chỉ nghĩ một mình và khóc."
TrầnHạoNam
Gà Trưởng
Gà Trưởng
TrầnHạoNam

Nhút nhát... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhút nhát...   Nhút nhát... Icon_minitimeMon 05 Nov 2007, 6:43 pm

zống tóm tắt wé T_T

Nhút nhát...
Trang 1 trong tổng số 1 trang